picha ya mzigo
Muhtasari wa Tovuti

Shida ya kutokuwa na shughuli kwa mtoto wangu wa ujana na ugonjwa wa akili: Je! Ninapaswa kutumia Ritalin?

2
1

Nisamehe ikiwa haifai, lakini kusoma majibu yangu ni swali:
"Tatizo liko wapi haswa?".
(Haijaelezewa kwa kutosha, angalau kwangu; na wakati hali ya shida haieleweki au kutambulika vya kutosha, ni wazi kuichambua ili kutafuta suluhisho.)

Mtoto huyu ni mwepesi, na analala kidogo sana: vizuri, amepewa, parameter, ukweli.
Sasa, tuseme (tu kuona nini inatoa), dhana kwamba hatutaki (au hatuwezi) kubadilisha parameter hii, ambayo "haibadiliki". Kidogo kama mlima.

Kwa hivyo njia hiyo itakuwa kujaribu kukabiliana nayo, au "kuzunguka shida".
Kumbuka kuwa, kwa mtoto huyu, hali hii haionekani kuwa shida.
(Au kwa uchache, haisemi kwenye chapisho, zaidi ya ukweli kwamba "inachoma nguvu nyingi," ambayo haionekani kuwa shida kubwa. Zaidi, inaonekana kama imelala Masaa 6 usiku, ambayo inasikika kuwa ya heshima (?).)

Katika kesi hii, hali inayojitokeza kwanza ni ukweli kwamba mama yake (au watu wengine) hawawezi kulala. Ambayo ni shida kubwa.

Kwa hivyo, haitakuwa ya kuvutia kujaribu njia kama:
- "shida ni kwamba mama hawezi kulala",
badala ya aina:
- "shida ni mtoto ambaye hajalala",
na hiyo, angalau tu kuona nini kinatokea?

Kwa mfano, kwa nini mama hawezi kulala?
Kelele? Wasiwasi? Akiogopa kwamba atajiumiza mwenyewe, kwamba atavunja kitu?
Au labda hasisitiza kwamba amtunze wakati wote wa mchana na usiku?

Kulingana na habari hii, kunaweza kuwa na njia ya kushughulikia hali hiyo tofauti, kwa kumruhusu mama kulala. (ambayo, kwanza, ndio shida kuu, na ni mantiki kabisa na halali kwamba anaweza kulala, bila kujali maanani mengine yoyote au hoja).

Isipokuwa kwa kweli ikiwa hali hii ya kutokuwa na wasiwasi inaleta shida ya kweli kwa mtoto huyu (kwa afya yake, kwa akili yake, sijui…).

Sina mtoto, lakini ikiwa alikuwa naye, nadhani bila shaka ningeanza kwa kujaribu kumfanya atulie:
- kuanzia na mazoezi ya mwili (lakini katika kesi iliyowasilishwa hapa, ni wazi hii haitoshi),
- na chakula (chakula chenye afya na asili, bila dutu yoyote inayoweza kusisimua au kusumbua),
- na kwa kuunda mazingira ya kuishi yenye usawa, bila machafuko na bila vyanzo vya msisimko. (Kwa nini hata usiongeze muziki wa "Zen", video za kutuliza au taa, na hata harufu zina athari sawa?)

Tayari hii yote inapaswa kusaidia sana. Hizi ndio hali za kimsingi, naamini.
Kwa maoni yangu, ikiwa hawapo, ni ngumu kufikiria au kufanya "majaribio", kutafuta suluhisho.

Na kisha, ikiwa hali hizo za msingi hazitoshi, ningeweza kulala kwenye chumba chenye maboksi ya kutosha, huku nikihakikisha kuwa mtoto wangu hawezi kujiumiza, kutoroka, au kudhulumiwa (au mhalifu). ya shida wakati wa kulala.

Baada ya yote, ikiwa anataka au anahitaji kujitahidi kimwili, kwanini sio (haswa katika umri huu), ikiwa haina madhara kwake, na mradi tu naweza kulala.

Wakati mwingine lazima ujipe kipaumbele (kama mzazi au kama mtu mzima), hata kama hii inaweza kutoa maoni ya kupuuza mtoto wako. Kama kwa mfano na jukumu la kuanza na wewe mwenyewe kuvaa kofia ya oksijeni kwenye ndege, kabla ya kumtunza mtoto wako.

Napenda pia kununua mashine ya "baiskeli ya mazoezi" au "mviringo" ikiwa mtoto ana motisha ya kutosha kuitumia.
(Na ikiwa anapenda kutazama video kwa mfano, ningetengeneza mfumo ambao utaonyesha tu skrini ya video ikiwa anaendesha au anaendesha kwenye mashine (hiyo haionekani kuwa ngumu sana kufanya), kwa hivyo itamchosha, au angalau itamlazimisha kutumia mashine, ambayo sio rahisi kwa mtoto aliye na tawahudi.)

Halafu sio ngumu sana kutengeneza chumba au nyumba "isiyo hatari": ni suala la kupangwa, "DIY", na kuongeza kufuli kwenye kabati na kabati, na ikiwa ni lazima kwenye madirisha na mlango wa mbele.

Kulazimisha mtoto kutumia masaa 8 katika nyumba iliyofungwa kabisa usiku haionekani kuwa mnyanyasaji kwangu.

Na vitu vyote dhaifu au vya thamani, tunaviweka kwenye chumba kilichofungwa (mfano sebule).
Na tunafunga mlango wa jikoni usiku.
Mlango wa ghorofa ambao unaweza kufungwa kutoka ndani inawezekana. Na kadhalika. na kadhalika.
Kuna njia elfu na vidokezo vidogo vya kuharibu maisha yako kidogo.
Ni swali la marekebisho.

Mwishowe ... haya ni mawazo machache tu, kutoka kwa kile kidogo nadhani kutoka kwa chapisho hili (na nilimwona mtoto huyu mara moja, miaka 5 iliyopita)...

Unafikiria nini?

-

Kuhusu Ritalin, sijui, kwani ningeanza na njia tofauti kabisa, kama nilivyojaribu kuelezea hapo juu.

Lakini ikiwa watumiaji wengine hapa wana maoni yoyote kuhusu Ritalin, au vidokezo vingine au maoni juu ya suala hili, tunatumai watakubali kuandika jibu.

(Unaweza pia kutoa maoni juu ya swali, na kutoa maoni juu ya majibu, kufafanua maelezo.)

  • Lazima kuchapisha maoni
Inaonyesha matokeo ya 1
jibu lako

Tafadhali kwanza kuwasilisha.

Wanatusaidia

Bonyeza nembo ili kujua jinsi